UJUMBE WA UAE KUTEMBELEA MIRADI MBALI MBALI PEMBA. - Karafuu24 Blog

Breaking

Friday, 10 August 2018

UJUMBE WA UAE KUTEMBELEA MIRADI MBALI MBALI PEMBA.

Mganga Mkuu wa Hospitali ya Abdalla Mzeee ya Mkoani Mkoa wa Kusine Pemba Dk.Haji Mwita (kushoto) akifuatana na  Ujumbe wa Timu ya Wataalam kutoka Nchi za Umoja wa Falme za Kiarabu (UAE) ulipofika kutembelea Hospitali hiyo leo kufuatia ziara ya Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk.Ali Mohamed Shein aliyoifanya (UAE) mwanzoni mwa mwaka huu,[Picha na Ikulu.] 10/08/2018. 
Mganga Mkuu wa Hospitali ya Abdalla Mzeee ya Mkoani Mkoa wa Kusine Pemba Dk.Haji Mwita (katikati) akifuatana na  Mkurugenzi Mkuu katika masuala ya taalum wa idara ya mambo ya afya katika kampuni ya afya Abudhabi Dk.Ali Ali Obeid wakati Ujumbe wa Timu ya Wataalam kutoka Nchi za Umoja wa Falme za Kiarabu (UAE) ulipofika kutembelea Hospitali hiyo leo kufuatia ziara ya Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk.Ali Mohamed Shein aliyoifanya (UAE) mwanzoni mwa mwaka huu,[Picha na Ikulu.] 10/08/2018. 
Mshauri wa Waziri wa Nchi Ushirikiano wa Kimataifa wa Serikali ya Umoja wa Nchi za Falme za Kiarabu (UAE)  Bibi Najla Al- Kaabi akiuliza suala kwa Naibu Katibu Mkuu wa Wizara ya Ujenzi,Mawasiliano na Usafirishaji Nd.Shomari Omar Shomari wakati Ujumbe wa Timu ya Wataalam kutoka Nchi za Umoja wa Falme za Kiarabu (UAE) ulipofika kutembelea mradi wa Bandari ya Mkoani Pemba leo kufuatia ziara ya Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk.Ali Mohamed Shein aliyoifanya (UAE) mwanzoni mwa mwaka huu,[Picha na Ikulu.] 10/08/2018. 
Ujumbe wa Wataalamu kutoka Nchi za umoja wa Falme za Kiarabu(UAE) ulipotembelea Barbara ya Mkoani- Chakechake leo,wakati ujumbe huo ukiwa nchini kufuatia ziara ya Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk.Ali Mohamed Shein aliyoifanya (UAE) mwanzoni mwa mwaka huu,[Picha na Ikulu.] 10/08/2018. 
Mkuu wa Mkoa wa Kusine Pemba Mhe.haemedi Suleiman Abdalla akifuatana na Mshauri wa Waziri wa Nchi Ushirikiano wa Kimataifa wa Serikali ya Umoja wa Nchi za Falme za Kiarabu (UAE) Bibi Najla Al- Kaabi  (kukhoto) pamoja na Ujumbe wake wa  Wataalamu kutoka Nchi hizo ulipofika kutembelea mradi wa Barabara ya Mkoani -Chakechake kufuatia ziara ya Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk.Ali Mohamed Shein aliyoifanya (UAE) mwanzoni mwa mwaka huu,[Picha na Ikulu.] 10/08/2018. 

UJUMBE wa timu ya Wataalamu kutoka Serikali ya Nchi za Umoja wa Falme za Kiarabu (UAE) umepongeza mapokezi na ukarimu walioupata kutoka kwa wananchi na viongozi wa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar katika ziara zao zote walizofanya Unguja na Pemba.

Akitoa pongezi hizo mara baada ya kumaliza ziara ya kutembelea maeneo mbali mbali kisiwani Pemba yakiwemo Barabara ya Chake Chake hadi Mkoani, Hospitali ya Abdalla Mzee, Bandari ya Mkoani,Hospitali ya Wete na kikundi cha Wajasiriamali cha Upendo cha mjini Wete, Mshauri wa Waziri wa Nchi Ushirikiano wa Kimataifa wa Serikali ya Nchi za Falme za Kiarabu Najla Al Kaabi aliyasema hayo katika uwanja wa ndege wa Pemba.

Katika maelezo yake Mshauri huyo wa Waziri wa Nchi Ushirikiano wa Kimataifa wa Serikali ya UAE, alieleza kuwa Wazanzibari wameonesha upendo mkubwa kwake pamoja na ujumbe aliofutana nao kutoka UAE, hivyo kuna kila sababu na wao kuonesha upendo wao katika kuhakikisha azma ya ziara yao hiyo inazaa matunda.

Alieleza kuwa ujumbe huo wa Wataalamu kutoka Serikali ya UAE ambao uko nchini umepata fursa nzuri ya kujionea maeneo ambayo yamo katika makubaliano yaliofikiwa kati ya UAE na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar katika ziara ya Dk. Shein aliyoifanya mwezi Januari mwaka huu katika nchi za Umoja huo.

Najla Al Kaabi, alieleza kuridhishwa kwao na juhudi zinazochukuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar katika kuimarisha sekta za kiuchumi na kijamii na kusisitiza azma ya Umoja wa nchi za (UAE) katika kuunga mkono juhudi hizo.

Aidha, Najma Al Kaabi alieleza kuvutiwa kwake na wajasiriamali wa kisiwani Pemba kwa jinsi wanavyopambana katika kujiimarisha kiuchumi na kujiendeleza katika maisha yao kwa kujiendeleza katisha shughuli mbali mbali zikiwemo ushoni.


Mkurugenzi Mkuu wa Masuala ya Taaluma katika Idara ya mambo ya Afya ya Abudhabi Dk. Ali AbdulKareem Al Obaidli kwa upande wake alisifu jitihada za Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar katika kuimarisha sekta ya afya na kueleza jinsi Serikali ilivyoweka mazingira mazuri ya huduma za afya baada ya kutembelea hospitali ya Wete na Hospitali ya Abdalla Mzee na kuwaona wananchi wanavyopata huduma hizo.

Dk. Ali Al Obaidli aliahidi kwamba atahakikisha Serikali ya Umoja wa Falme za Kirabu (UAE) inafanya jitihada za kuhakikisha inashirikiana na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar katika kuimarisha sekta ya afya katika nyanja mbali mbali.

Akitoa shukurani kwa Ujumbe huo kwa kukamilisha ziara yao kisiwani Pemba na Unguja, Mshauri wa Rais Masuala ya Ushirikiano wa Kimataifa, Fedha na Uchumi Balozi Mohamed Ramia Abdiwawa aliupongeza kwa kufanya kazi kubwa ya  kutembelea maeneo mbali mbali yalioanishwa katika ziara hiyo.

Pia, Balozi Ramia alisema kwamba Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar itaendelea kutoa taarifa za kutosha juu ya utekelezaji wa miradi iliyoanishwa katika ziara hiyo hatua kwa hatua.

Aliahidi kuwa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar itaendelea kuimarisha uhusiano wa kidugu uliopo baina ya watu wa Zanzibar na ndugu zao wa Falme za Kiarabu hasa ikizingatiwa kuwa pande hizo mbili zina uhusiano na ushirikiano wa kihistoria.

Sambamba na hayo, Balozi Ramia alitumia fursa hiyo kuvipongeza vyombo vya habari vya Zanzibar na nje ya Zanzibar kwa kuitangaza vyema ziara ya ujumbe huo wa wataalamu kutoka Serikali ya Umoja wa Nchi za Falme ya Kiarabu (UAE) tokea ulipowasili.

Wataalamu hao wakiwa na wenyeji wao kutoka Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar walifanya ziara leo kisiwani Pemba na kupata fursa ya kutembelea maeneo mbali mbali kisiwani humo na kupata maelezo kutoka kwa viongozi husika kutoka sekta walizozitembelea.

Rajab Mkasaba, Ikulu Zanzibar

No comments:

Post a Comment